Review – Đánh Giá – Tổng Quan Nồi cơm điện tử Toshiba RC-18DH2PV(W) – 1.8 lít
1.8 lít RC-18DH2PV(W) kiểu dáng bo cong mềm mại, có quai xách tiện dụng cho việc cầm nắm
Dẫn nhiệt tốt và dễ vệ sinh với chất liệu lòng nồi hợp kim nhôm phủ chống dính có độ dày 2.2 mm
Tiết kiệm điện nhờ
Nhiệt được truyền từ mâm nhiệt trực tiếp từ đáy nồi giúp cơm nhanh chín trong thời gian từ 30 – 40 phút, tiết kiệm điện.
Xem thêm: .
Nồi có chức năng hẹn giờ nấu xong lên đến 24 tiếng để cơm chín đúng thời gian bạn muốn
Thực đơn gồm: 1 nút chức năng giữ ấm + 11 menu gồm: nấu nhanh, cơm trộn, cháo, gạo trắng, gạo lứt, gạo nếp (xôi), cơm cháy, súp, làm bánh, nấu cơm sushi, hấp.
Người dùng lưu ý không giữ ấm quá 6 giờ để cơm không bị mất đi vị ngon hoặc đổi màu.
|
Chức năng nấu trên bảng điều khiển |
Thời gian nấu mặc định (phút) |
|
– Nấu nhanh (quick cook) |
30 – 45 phút |
|
– Gạo trộn (mixed rice) – Gạo lứt (brown rice) |
60 – 80 phút |
|
– Cháo (congee) |
120 phút |
|
– Gạo trắng (white rice) – Sushi (sushi) |
40 – 55 phút |
|
– Gạo nếp (sticky rice) |
45 – 65 phút |
|
– Cơm cháy (crispy rice) |
60 – 70 phút |
Màn hình LED được tích hợp ngay bảng điều khiển dạng nút nhấn, thuận tiện cho việc quan sát thời gian và chế độ nấu.
Nắp trong nồi dạng tổ ong, có thể tháo rời lau chùi
Thiết kế này giúp hạn chế hơi nước đọng lại trên nắp rồi rơi lại vô bề mặt cơm làm nhanh hư cơm.
Van thoát hơi thông minh chống trào
Phù hợp cho gia đình với dung tích 1.8 lít
Nấu được khoảng 8 – 10 cốc gạo (cốc kèm nồi) tương đương 4 lon sữa.
thương hiệu uy tín Nhật Bản đảm bảo chất lượng phù hợp cho mọi gia đình.
Lưu ý khi sử dụng:
– Nên lau khô mặt ngoài và đáy của lòng nồi cơm trước khi đặt vào để bảo vệ cho mâm nhiệt.
– Không dùng miếng nhám chà nồi, đồ chà nồi có chứa kim loại sẽ làm trầy lớp chống dính.
– Đặt nồi cơm ở nơi thoáng mát, khô ráo, bề mặt phẳng, không đặt gần nguồn nhiệt như bếp gas, lò vi sóng,…
Thông Số Kỹ Thuật Chi Tiết Nồi cơm điện tử Toshiba RC-18DH2PV(W) – 1.8 lít
| Hãng sản xuất | Toshiba |
|---|---|
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Loại nồi cơm điện | Nồi điện tử |
| Chức năng nấu | 12 chế độ nấu |
| Công suất | 760 W |
| Dung tích nồi | 1.8 Lít |
| Số người ăn | 4-6 Người |
| Chất liệu lòng nồi | Hợp kim phủ lớp Bichotan chống dính |
| Điều khiển | Nút nhấn có màn hình hiển thị |
| Màn hình hiển thị | Có |
| Dây điện | Có thể tháo rời khỏi nồi |
| Công nghệ nấu | 1D (Toả nhiệt từ 1 hướng) |
| Tiện ích | Có xửng hấp, Hẹn giờ nấu |
| Độ dày lòng nồi | 2.2 mm |
| Kích thước | 29 x 25 x 40 cm |
| Khối lượng | 3.9 kg |
* Lưu ý: Giá liên tục cập nhật, vui lòng liên hệ để có giá chính xác tại thời điểm mua hàng.
Hotline: 0983.278.488 – 0912.094.988 – 0912.475.788


Đánh giá
Chưa có đánh giá nào.